Hồ sơ đề nghị cấp đổi giấy phép hoạt động đo đạc và bản đồ gồm những gì?

Ngày hỏi:15/04/2019

Tôi hiện đang tìm hiểu về hoạt động đo đạc và bản đồ. Theo như tôi biết sắp tới sẽ có quy định mới về vấn đề này. Vậy Ban tư vấn cho tôi hỏi hồ sơ đề nghị cấp đổi giấy phép hoạt động đo đạc và bản đồ gồm những gì? Chân thành cảm ơn!

Thúy Anh - Bình Phước

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Hồ sơ đề nghị cấp đổi giấy phép hoạt động đo đạc và bản đồ được quy định tại Khoản 2 Điều 37 Nghị định 27/2019/NĐ-CP hướng dẫn Luật Đo đạc và bản đồ, (có hiệu lực 01/05/2019), theo đó:

      Hồ sơ đề nghị cấp đổi giấy phép hoạt động đo đạc và bản đồ bao gồm:

      - Đơn đề nghị cấp đổi giấy phép hoạt động đo đạc và bản đồ theo Mẫu số 14 Phụ lục I ban hành kèm theo Nghị định này;

      - Giấy phép hoạt động đo đạc và bản đồ đã được cấp.

      Trên đây là tư vấn về hồ sơ đề nghị cấp đổi giấy phép hoạt động đo đạc và bản đồ. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn hãy tham khảo tại Nghị định 27/2019/NĐ-CP. Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn.

      Chúc sức khỏe và thành công!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn