Hồ sơ thiết kế nội thất được quy định ra sao?

Ngày hỏi:20/05/2021

Hiện đang công tác trong ngành kiến trúc. Liên quan đến yêu cầu công việc, có thắc mắc sau mong nhận được hồi đáp. Thắc mắc có nội dung: Hồ sơ thiết kế nội thất được quy định ra sao?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Hồ sơ thiết kế nội thất được quy định tại Điều 8 Thông tư 03/2020/TT-BXD, cụ thể như sau:

      - Hồ sơ thiết kế nội thất không thuộc thành phần hồ sơ thiết kế kiến trúc bản vẽ thi công quy định tại Điều 7 Thông tư này được lập theo yêu cầu của chủ đầu tư với nhà thầu thiết kế.

      - Bản vẽ gồm:

      + Bản vẽ hiện trạng, mặt bằng vị trí không gian thiết kế nội thất, sơ đồ phân tích mối quan hệ với các không gian chức năng khác;

      + Các mặt bằng, mặt đứng triển khai, lát sàn, bố trí nội thất, bố trí thiết bị điện;

      + Chi tiết các mẫu đồ đạc nội thất, trang thiết bị;

      + Các bản vẽ phối cảnh minh họa.

      - Thuyết minh gồm: danh mục và thống kê thiết bị, quy định vật liệu, chỉ dẫn nhà thầu thi công xây dựng thực hiện theo đúng thiết kế, quy trình kỹ thuật bảo hành, bảo trì.

      Trân trọng.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn