Hồ sơ thiết kế xây dựng được lập cho từng công trình gồm những tài liệu gì?

Ngày hỏi:07/04/2021

Theo quy định hiện hành thì hồ sơ thiết kế xây dựng được lập cho từng công trình gồm những tài liệu gì?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Điểm a Khoản 1 Điều 33 Nghị định 15/2021/NĐ-CP thì hồ sơ thiết kế xây dựng được lập cho từng công trình bao gồm:

      Thuyết minh thiết kế, bản tính, các bản vẽ thiết kế, các tài liệu khảo sát xây dựng liên quan, dự toán xây dựng công trình, chỉ dẫn kỹ thuật và quy trình bảo trì công trình xây dựng (nếu có).

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn