Hợp đồng mua sắm vật tư, thiết bị là gì?

Ngày hỏi:16/06/2021

Cho hỏi: Theo quy định của pháp luật thì hợp đồng mua sắm vật tư, thiết bị được định nghĩa như thế nào? Mong nhận hồi đáp,

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Hợp đồng mua sắm vật tư, thiết bị là gì?
      (ảnh minh họa)
    • Tại Khoản 2 Điều 1 Nghị định 50/2021/NĐ-CP, có quy định:

      Hợp đồng mua sắm vật tư, thiết bị là hợp đồng thực hiện việc mua sắm vật tư, thiết bị để lắp đặt vào công trình xây dựng theo thiết kế công nghệ; hợp đồng tổng thầu mua sắm vật tư, thiết bị là hợp đồng mua sắm vật tư, thiết bị cho tất cả các công trình của một dự án đầu tư xây dựng.

      Bên cạnh đó, Nghị định cũng quy định:

      Hợp đồng thiết kế và mua sắm vật tư, thiết bị (tiếng Anh là Engineering - Procurement viết tắt là EP) là hợp đồng để thực hiện việc thiết kế và mua sắm vật tư, thiết bị để lắp đặt vào công trình xây dựng theo thiết kế công nghệ; hợp đồng tổng thầu thiết kế và mua sắm vật tư, thiết bị là hợp đồng thiết kế và mua sắm vật tư, thiết bị cho tất cả các công trình của một dự án đầu tư xây dựng.

      Trân trọng.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn