Hợp đồng xây dựng trọn gói được thanh toán như thế nào?

Ngày hỏi:05/11/2020

Tôi muốn biết về trường hợp thanh toán trong hợp đồng xây dựng đối với hợp đồng trọn gói? Cụ thể quy định ra sao?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Hợp đồng xây dựng trọn gói được thanh toán như thế nào?
      (ảnh minh họa)
    • Căn cứ Khoản 5 Điều 19 Nghị định 37/2015/NĐ-CP quy định về việc thanh toán như sau:

      Đối với hợp đồng trọn gói: Thanh toán theo tỷ lệ phần trăm giá hợp đồng hoặc giá công trình, hạng mục công trình, khối lượng công việc tương ứng với các giai đoạn thanh toán mà các bên đã thỏa thuận trong hợp đồng, khi thanh toán không đòi hỏi có xác nhận khối lượng hoàn thành chi tiết.

      Trên đây là quy định về việc thanh toán hợp đồng trọn gói theo quy định trên.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn