Khi nào chủ đầu tư được đình chỉ công việc khảo sát xây dựng?

Ngày hỏi:29/03/2021

Theo quy định hiện hành thì khi nào chủ đầu tư được đình chỉ công việc khảo sát xây dựng vậy ạ?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Khoản 3 Điều 28 Nghị định 15/2021/NĐ-CP quy định về quản lý công tác khảo sát xây dựng như sau:

      Chủ đầu tư được quyền đình chỉ công việc khảo sát khi phát hiện nhà thầu không thực hiện đúng phương án khảo sát đã được phê duyệt hoặc các quy định của hợp đồng xây dựng.

      Như vậy, khi phát hiện nhà thầu không thực hiện đúng phương án khảo sát đã được phê duyệt hoặc các quy định của hợp đồng xây dựng thì chủ đầu tư được quyền đình chỉ công việc khảo sát xây dựng.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn