Nguồn vốn đầu tư xây dựng công trình hạ tầng kỹ thuật sử dụng chung được quy định như thế nào?

Ngày hỏi:23/08/2016

Nguồn vốn đầu tư xây dựng công trình hạ tầng kỹ thuật sử dụng chung được quy định như thế nào? Chào quý anh chị ban tư vấn Thư Ký Luật! Tôi đang có một vướng mắc không có hướng giải quyết mong được các anh chị hỗ trợ. Các anh chị cho tôi hỏi: Nguồn vốn đầu tư xây dựng công trình hạ tầng kỹ thuật sử dụng chung được quy định như thế nào? Rất mong nhận được câu trả lời của quý anh chị, tôi xin chân thành cám ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định hiện hành tại Điều 9 Nghị định 72/2012/NĐ-CP thì nguồn vốn đầu tư xây dựng công trình hạ tầng kỹ thuật sử dụng chung được quy định như sau:

      1. Vốn ngân sách nhà nước.

      2. Vốn tín dụng do Nhà nước bảo lãnh.

      3. Vốn tín dụng đầu tư phát triển của Nhà nước.

      4. Vốn ODA, vốn tài trợ nước ngoài.

      5. Vốn từ các nhà đầu tư trong, ngoài nước.

      6. Các nguồn vốn hợp pháp khác.

      Ủy ban nhân dân cấp tỉnh có chính sách huy động các nguồn lực để đầu tư xây dựng công trình hạ tầng kỹ thuật sử dụng chung trên địa bàn.

      Nguồn vốn đầu tư xây dựng công trình hạ tầng kỹ thuật sử dụng chung được quy định tại Nghị định 72/2012/NĐ-CP quản lý sử dụng chung công trình hạ tầng kỹ thuật.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn