Những ai tham gia ký biên bản nghiệm thu hoàn thành hạng mục công trình?

Ngày hỏi:15/02/2019

Công ty tôi tham gia thi công 01 công trình, sau khi hoàn thành các hạng mục công trình thì tôi còn lăn tăn chưa rõ: những ai tham gia ký biên bản nghiệm thu hoàn thành hạng mục công trình? rất mong Ban tư vấn hỗ trợ giúp.

Tuấn Phong(phong***@gmail.com)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tại Khoản 2 Điều 9 Thông tư 26/2016/TT-BXD quy định về quản lý chất lượng và bảo trì công trình xây dựng do Bộ trưởng Bộ Xây dựng ban hành, có quy định thành phần ký biên bản nghiệm thu hoàn thành hạng mục công trình gồm:

      a) Người đại diện theo pháp luật của chủ đầu tư hoặc người được ủy quyền;

      b) Người đại diện theo pháp luật của nhà thầu giám sát thi công xây dựng;

      c) Người đại diện theo pháp luật của các nhà thầu chính thi công xây dựng hoặc tổng thầu trong trường hợp áp dụng hợp đồng tổng thầu; trường hợp nhà thầu là liên danh phải có đầy đủ người đại diện theo pháp luật của từng thành viên trong liên danh, trừ trường hợp có thỏa thuận khác;

      d) Người đại diện theo pháp luật và chủ nhiệm thiết kế của nhà thầu thiết kế khi có yêu cầu của chủ đầu tư;

      đ) Người đại diện theo pháp luật của cơ quan có thẩm quyền ký hợp đồng dự án hoặc người được ủy quyền trong trường hợp thực hiện đầu tư theo hình thức đối tác công tư.

      Trên đây là nội dung tư vấn. Mong là những thông tin chia sẻ trên đây sẽ giúp ích cho bạn.

      Trân trọng và chúc sức khỏe!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn