Nội dung kế hoạch cải tạo đô thị được quy định như thế nào?

Ngày hỏi:17/01/2018

Nội dung kế hoạch cải tạo đô thị được quy định như thế nào? Xin chào Ban biên tập, tôi là Nguyễn Đình Thông, tôi đang tìm hiểu quy định của pháp luật về lập, thẩm định, phê duyệt và quản lý quy hoạch đô thị. Nhưng có thắc mắc tôi muốn nhờ Ban biên tập giải đáp và cung cấp thông tin giúp. Cụ thể là nội dung kế hoạch cải tạo đô thị được quy định như thế nào? Tôi có thể tìm hiểu vấn đề này tại văn bản pháp luật nào? Mong sớm nhận được phản hồi từ Ban biên tập, chân thành cảm ơn!

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Nội dung kế hoạch cải tạo đô thị được quy định tại Điều 46 Nghị định 37/2010/NĐ-CP về lập, thẩm định, phê duyệt và quản lý quy hoạch đô thị. Cụ thể như sau:

    Kế hoạch cải tạo đô thị bao gồm nội dung chính sau:

    - Phạm vi, ranh giới khu vực và dự án cải tạo đô thị;

    - Kế hoạch lập quy hoạch chi tiết hoặc thiết kế đô thị.

    - Kế hoạch định cư và di dời;

    - Dự kiến nguồn vốn và tiến độ thực hiện;

    - Tổ chức thực hiện.

    Trên đây là quy định về nội dung kế hoạch cải tạo đô thị. Để hiểu rõ và chi tiết hơn về vấn đề này bạn có thể tìm đọc và tham khảo tại Nghị định 37/2010/NĐ-CP.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn