Phạm vi bảo vệ công trình đường sắt đô thị tại đề pô

Ngày hỏi:02/06/2017

Phạm vi bảo vệ công trình đường sắt đô thị tại đề pô? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Tôi tên là Thiện Nam, tôi đang làm việc tại nhà ga ở Phan Thiết, và tại đề pô. Vì tính chất công việc, tôi cần biết phạm vi bảo vệ công trình đường sắt đô thị tại đề pô được quy định như thế nào? Văn bản nào quy định vấn đề này? Mong Ban biên tập tư vấn giúp tôi. Tôi xin chân thành cám ơn Ban biên tập Thư Ký Luật! (ttnam2***@gmail.com)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Phạm vi bảo vệ công trình đường sắt đô thị tại đề-pô được quy định tại Điều 9 Thông tư 37/2014/TT-BGTVT quy định về phạm vi bảo vệ công trình, hành lang an toàn giao thông đường sắt đô thị do Bộ trưởng Bộ Giao thông vận tải ban hành như sau:

      Phạm vi bảo vệ công trình của đề-pô bao gồm tường rào, mốc chỉ giới và toàn bộ vùng đất, khoảng không phía trong tường rào, mốc chỉ giới.

      Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về phạm vi bảo vệ công trình đường sắt đô thị tại đề-pô. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này bạn nên tham khảo thêm tại Thông tư 37/2014/TT-BGTVT.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Bảo vệ
    Công trình
    Đường sắt đô thị
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn