Phân loại công trình xây dựng

Ngày hỏi:14/08/2015

ôi muốn xây dựng nhà nghỉ tại mảnh đất địa chỉ Ngõ 5 phường Xuân Đỉnh, quận Bắc Từ Liêm, thành phố Hà Nội với tổng mức đầu tư khoảng 7.000.000.000 VNĐ, theo thông tư số 150/2014/TT-BTC ngày 10 tháng 10 năm 2014 tôi sẽ phải nộp phí thẩm duyệt thiết kế về PCCC, tuy nhiên tôi không biết công trình của tôi sẽ được áp vào loại công trình nào theo biểu mức thu phí của thông tư nêu trên? Kính mong Cảnh sát PC&CC thành phố Hà Nội xem xét giải đáp câu hỏi của tôi.

    Nội dung này được Cảnh sát Phòng cháy và Chữa cháy TP. Hà Nội tư vấn như sau:

    • Phân loại công trình xây dựng được quy định tại phụ lục I ban hành kèm theo Nghị định số 46/2015/NĐ-CP ngày 12 tháng 5 năm 2015 của Chính phủ.

      Theo điểm e, khoản 2, mục I của Phụ lục I ban hành kèm theo nghị định này công trình của bạn sẽ thuộc loại công trình dân dụng. Căn cứ vào biểu mức thu phí II và Điều 4 của Thông tư 150/2014/TT-BTC ngày 10/10/2014 để tính phí thẩm duyệt thiết kế về PCCC đối với công trình của anh.


    Nguồn:

    CẢNH SÁT PHÒNG CHÁY VÀ CHỮA CHÁY THÀNH PHỐ HÀ NỘI
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn