Quan trắc xây dựng công trình trong quá trình thi công xây dựng được thực hiện khi nào?

Ngày hỏi:07/10/2019

Tìm hiểu quy định về quản lý chất lượng và bảo trì công trình xây dựng. Ban biên tập cho tôi hỏi: Quan trắc xây dựng công trình trong quá trình thi công xây dựng được thực hiện khi nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Quan trắc xây dựng công trình trong quá trình thi công xây dựng được thực hiện khi rời vào các trường hợp quy định tại Khoản 5 Điều 1 Thông tư 04/2019/TT-BXD, cụ thể như sau:

      - Thực hiện theo quy định của thiết kế xây dựng, chỉ dẫn kỹ thuật, biện pháp thi công đã được phê duyệt;

      - Thực hiện khi công trình có biểu hiện bất thường (ví dụ: công trình xuất hiện sụt, trượt, lún, nghiêng, nứt,...) cần phải được quan trắc phục vụ việc đánh giá, xác định nguyên nhân để có biện pháp xử lý hoặc ngăn ngừa sự cố công trình trong quá trình thi công xây dựng.

      Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn