Thi công sửa chữa cầu, kè, đường ngầm là gì?

Ngày hỏi:24/05/2017

Thi công sửa chữa cầu, kè, đường ngầm được quy định ra sao? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Tôi tên là Quang, hiện đang sinh sống và làm việc tại Hà Nội. Tôi đang tìm hiểu về vấn đề thi công sửa chữa cầu, kè, đường ngầm nhưng tôi chưa hiểu rõ lắm. Vì vậy, tôi muốn hỏi việc thi công sửa chữa cầu, kè, đường ngầm được quy định ra sao? Văn bản nào quy định vấn đề này? Mong nhận được câu trả lời từ Ban biên tập. Tôi xin chân thành cám ơn Ban biên tập Thư Ký Luật. (quang***@gmail.com)   

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Thi công sửa chữa cầu, kè, đường ngầm được quy định tại Điều 47 Thông tư 50/2015/TT-BGTVT hướng dẫn Nghị định 11/2010/NĐ-CP về quản lý và bảo vệ kết cấu hạ tầng giao thông đường bộ như sau:

      1. Việc thi công sửa chữa cầu, kè, đường ngầm không sử dụng biện pháp ngăn, cấm đường phải tiến hành đảm bảo giao thông như sau:

      a) Lắp đặt biển báo hiệu đường hẹp, biển hạn chế tốc độ, biển báo công trường theo đúng quy định;

      b) Tổ chức gác chắn và có người điều hành giao thông 24/24 giờ;

      c) Vật tư, thiết bị thi công đặt trong hàng rào ngăn cách giữa phần dành cho thi công với phần dành cho giao thông;

      d) Hệ thống dẫn điện, nước phục vụ thi công phải được kiểm tra thường xuyên để tránh xảy ra tai nạn.

      2. Trường hợp không đáp ứng các quy định tại khoản 1 Điều này phải có đường tránh theo quy định tại Điều 39.

      Trên đây là nội dung tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về thi công sửa chữa cầu, kè, đường ngầm. Để hiểu rõ chi tiết hơn về điều này bạn nên tham khảo thêm tại Thông tư 50/2015/TT-BGTVT.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn