Thi công trần thạch cao có cần chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng không?

Ngày hỏi:06/07/2019

Công ty tôi là công ty cổ phần, chuyên hoạt động trong lĩnh vực thi công trần thạch cao, sơn bả, phào chỉ thạch cao, phào chỉ xi măng, ốp lát có phải xin cấp chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng không?

 

 

 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Thi công trần thạch cao có cần chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng không?
      (ảnh minh họa)
    • Căn cứ quy định tại Khoản 38, Khoản 39 Điều 3 Luật Xây dựng năm 2014 và Khoản 20 Điều 1 Nghị định 100/2018/NĐ-CP về Sửa đổi, bổ sung, bãi bỏ một số quy định về điều kiện đầu tư kinh doanh thuộc các lĩnh vực quản lý nhà nước của Bộ Xây dựng theo đó:

      - Trường hợp tổ chức thực hiện thi công trần thạch cao, sơn bả, phào chỉ thạch cao, phào chỉ xi măng, ốp lát thuộc phần nội thất của công trình thì không thuộc đối tượng yêu cầu phải có chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng theo quy định của pháp luật.

      Trên đây là nội dung tư vấn của chúng tôi về vấn đề bạn thắc mắc.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    An toàn xây dựng
    Bảo trì công trình xây dựng
    Bộ xây dựng
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn