Thời điểm và tần suất đánh giá an toàn công trình được quy định thế nào?

Ngày hỏi:14/09/2021

Thời điểm và tần suất đánh giá an toàn công trình được quy định như thế nào? Nhờ hỗ trợ theo quy định mới nhất.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 3 Điều 17 Thông tư 10/2021/TT-BXD (Hiệu lực từ ngày 15/10/2021) có quy định:

      Thời điểm và tần suất đánh giá an toàn công trình được quy định như sau:

      Thời điểm đánh giá an toàn công trình lần đầu được thực hiện sau thời gian 10 năm kể từ khi đưa công trình vào khai thác, sử dụng theo quy định pháp luật;

      Đối với lần đánh giá tiếp theo, việc đánh giá an toàn công trình được thực hiện theo tần suất 05 năm/Iần.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn