Thời gian tham gia dịch vụ kiến trúc ở VN có được xác định thông qua giấy phép lao động không?

Ngày hỏi:12/08/2020

Người nước ngoài tham gia dịch vụ kiến trúc ở Việt Nam thì việc xác định thời gian họ tham gia dịch vụ kiến trúc được quy định thế nào? Có được xác định thông qua giấy phép lao động không? Nhờ hỗ trợ theo quy định mới nhất.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Điều 29 Nghị định 85/2020/NĐ-CP (có hiệu lực từ 07/09/2020) quy định về việc xác định thời gian tham gia dịch vụ kiến trúc ở Việt Nam như sau:

      Thời gian tham gia dịch vụ kiến trúc ở Việt Nam được tính theo giấy tờ hợp pháp về cư trú hoặc Giấy phép lao động và Hợp đồng lao động do cơ quan có thẩm quyền của Việt Nam cấp đối với trường hợp cá nhân là người nước ngoài.

      Như vậy thời gian tham gia dịch vụ kiến trúc ở Việt Nam đối với người nước ngoài được xác định qua Giấy phép lao động và Hợp đồng lao động do cơ quan có thẩm quyền của Việt Nam cấp.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Giấy phép lao động
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn