Thời gian thực hiện thủ tục đính chính Giấy chứng nhận quyền sở hữu công trình xây dựng đã cấp

Ngày hỏi:21/08/2019

Ban Biên tập cho mình biết: Thời gian thực hiện thủ tục đính chính Giấy chứng nhận quyền sở hữu công trình xây dựng đã cấp là bao lâu? Cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Điều 1 Nghị định 01/2017/NĐ-CP quy định Thời gian thực hiện thủ tục hành chính về đất đai như sau:

      Thời gian thực hiện thủ tục đính chính Giấy chứng nhận quyền sở hữu công trình xây dựng đã cấp là không quá 10 ngày.

      Như vậy, theo quy định này thì thời gian thực hiện thủ tục là không quá 10 ngày.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn