Thời hạn thẩm định và thông báo kết quả thẩm định quyết toán năm nguồn vốn đầu tư cơ bản của NSNN

Ngày hỏi:30/03/2017

Thời hạn thẩm định và thông báo kết quả thẩm định quyết toán năm nguồn vốn đầu tư cơ bản của NSNN. Chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi có vấn đề thắc mắc cần Ban biên tập tư vấn. Cho tôi hỏi, pháp luật hiện hành quy định về Thời hạn thẩm định và thông báo kết quả thẩm định quyết toán năm nguồn vốn đầu tư cơ bản của NSNN là bao lâu? Mong nhận được tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn!

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Thời hạn thẩm định và thông báo kết quả thẩm định quyết toán năm nguồn vốn đầu tư cơ bản của NSNN
    (ảnh minh họa)
  • Theo quy định tại Khoản 2 Điều 8 Thông tư 210/2010/TT-BTC quy định việc quyết toán vốn đầu tư xây dựng cơ bản thuộc nguồn vốn ngân sách nhà nước theo niên độ ngân sách hàng năm do Bộ Tài chính ban hành thì:

    Trong thời hạn 30 ngày làm việc (kể từ ngày nhận đủ hồ sơ theo chế độ quy định), cơ quan tài chính phải hoàn thành việc thẩm định và thông báo kết quả thẩm định quyết toán năm đối với từng cơ quan, đơn vị cùng cấp và các đơn vị trực thuộc theo mẫu số 01/TBTĐ (ban hành kèm theo Thông tư này).

    Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về Thời hạn thẩm định và thông báo kết quả thẩm định quyết toán năm nguồn vốn đầu tư cơ bản của NSNN. Bạn nên tham khảo chi tiết Thông tư 210/2010/TT-BTC để nắm rõ quy định này.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn