Thủ tục thẩm định thay đổi thiết kế cơ sở

Ngày hỏi:03/06/2016

Công ty Tôi hiện nay đang là chủ đầu tư được Thành phố giao xây dựng chung cư tái định cư. Tuy nhiên trong quá trình thi công có phát sinh phải điều chỉnh thiết kế cơ sở. Xin cho Tôi hỏi thủ tục, hồ sơ để nộp thẩm định điều chỉnh thiết kế cơ sở gồm những gì? Xin cám ơn. Đỗ Thị Thùy Trang

    Nội dung này được Sở tư pháp thành phố Hồ Chí Minh tư vấn như sau:

    • Do Bà Đỗ Thị Thùy Trang chưa cung cấp đầy đủ các hồ sơ liên quan đến pháp lý của dự án nên Sở Xây dựng chưa có cơ sở trả lời cụ thể.
      Tuy nhiên, chủ đầu tư có thể tham khảo các căn cứ pháp lý sau để hiểu rõ hơn về thủ tục, hồ sơ thẩm định điều chỉnh thiết kế cơ sở:
      1. Về thành phần hồ sơ: Căn cứ Điều 58 Luật Xây dựng 2014 quy định về nội dung thẩm định dự án đầu tư xây dựng.
      2. Về việc điều chỉnh thiết kế cơ sở:
      - Về trình tự thẩm định dự án, thẩm định thiết kế cơ sở thực hiện theo Điều 11 Nghị định số 59/2015/NĐ-CP ngày 18 tháng 06 năm 2015 của Chính phủ về quản lý dự án đầu tư xây dựng.
      - Về điều chỉnh dự án đầu tư xây dựng, thiết kế cơ sở thực hiện theo Điều 14 Nghị định số 59/2015/NĐ-CP ngày 18 tháng 06 năm 2015 của Chính phủ về quản lý dự án đầu tư xây dựng.


    Nguồn:

    SỞ XÂY DỰNG THÀNH PHỐ HỒ CHÍ MINH
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn