Thủ tục xin giấy phép hành nghề KIẾN TRÚC SƯ

Ngày hỏi:08/11/2013
Chào anh/chị, nhờ anh chị tư vấn giùm e về thủ tục này với ạ: Em đang tiến hành xin CẤP CHỨNG CHỈ HÀNH NGHỀ KIẾN TRÚC SƯ nhưng đang có 1 số thắc mắc nhỏ 1. trong 1 tờ đề nghị CẤP CHỨNG CHỈ HÀNH NGHỀ , mục 8: Đề nghị đựoc cấp chúng chỉ hành nghề Kiến Trúc Sư em ghi 2 nội dung :" Thiểt kế kiến trúc công trình và Thiểt kế nội ngoại thất đuợc không ạ? 2. Em đuợc uỷ quyền để làm thủ tục này, vậy em cần bao nhiêu bản Giấy uỷ quyền ạ? Cám ơn anh/chị nhiều Người gửi: Trần Thị Thu Hiền

    Nội dung này được Sở Xây Dựng Thành Phố Hồ Chí Minh tư vấn như sau:

    • Chào bạn Trần Thị Thu Hiền,
      Qua câu hỏi của bạn, Sở Xây dựng có ý kiến trả lời như sau:
      - Theo Đơn đăng ký cấp chứng chỉ hành nghề Kiến trúc sư hoạt động xây dựng được quy định tại Điều 7 Thông tư số 12/2009/TT-BXD ngày 24/06/2009 của Bộ Xây dựng về Hướng dẫn chi tiết về cấp chứng chỉ hành nghề hoạt động xây dựng, Bạn có thể ghi nhiều lĩnh vực Thiết kế kiến trúc, thiết kế nội – ngoại thất công trình, thiết kế quy hoạch trong cùng 1 đơn.
      - Bạn có thể ủy quyền hoặc được ủy quyền để thực hiện thủ tục đăng ký cấp chứng chỉ hành nghề tại Sở Xây dựng TP HCM và chỉ cần 1 Giấy ủy quyền cho 1 lần nộp hồ sơ.


    Nguồn:

    SỞ XÂY DỰNG THÀNH PHỐ HỒ CHÍ MINH
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Giấy phép hành nghề
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn