Tiêu chí đánh giá kết quả của Nhà thầu xây lắp tham gia dự án xây dựng giao thông sử dụng vốn Nhà nước

Ngày hỏi:28/10/2017

Tiêu chí đánh giá kết quả của Nhà thầu xây lắp tham gia dự án xây dựng giao thông sử dụng vốn Nhà nước được quy định như thế nào? Xin chào Quý Ban biên tập, tôi là Nguyễn Quốc Việt hiện đang sinh sống và làm việc tại Tp Hải Phòng, tôi có thắc mắc về đánh giá các Nhà thầu xây lắp tham gia dự án xây dựng giao thông sử dụng vốn Nhà nước, muốn nhờ Ban biên tập giải đáp giúp, cụ thể là các tiêu chí đánh giá kết quả của Nhà thầu xây lắp tham gia dự án xây dựng giao thông sử dụng vốn Nhà nước được quy định như thế nào? Tôi có thể tìm hiểu nội dung này tại văn bản pháp luật nào? Mong sớm nhận được phản hồi từ Ban biên tập, chân thành cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tiêu chí đánh giá kết quả của Nhà thầu xây lắp tham gia dự án xây dựng giao thông sử dụng vốn Nhà nước được quy định tại Điều 5 Quyết định 4256/QĐ-BGTVT năm 2015 Quy định đánh giá kết quả thực hiện của Nhà thầu xây lắp tham gia dự án xây dựng giao thông sử dụng vốn Nhà nước do Bộ trưởng Bộ Giao thông vận tải quyết định đầu tư, cụ thể như sau:

      1. Mỗi gói thầu đánh giá theo các nội dung:

      a) Khả năng huy động thực tế của Nhà thầu:

      Khả năng huy động về nhân sự;

      Khả năng huy động về máy móc, thiết bị.

      b) Đáp ứng yêu cầu về tiến độ tổng thể, tiến độ chi tiết.

      c) Đáp ứng yêu cầu về chất lượng, an toàn lao động, an toàn giao thông, bảo vệ môi trường và phòng chống cháy nổ.

      d) Việc thực hiện kết luận Thanh tra, Kiểm toán Nhà nước, giải quyết các thủ tục thanh toán, quyết toán của Nhà thầu.

      đ) Việc thực hiện trách nhiệm bảo hành công trình của Nhà thầu.

      e) Chuyển nhượng khối lượng thực hiện.

      2. Tiêu chí đánh giá theo Phụ lục 1 kèm theo quy định này.

      Trên đây là nội dung câu trả lời về tiêu chí đánh giá kết quả của Nhà thầu xây lắp tham gia dự án xây dựng giao thông sử dụng vốn Nhà nước theo quy định. Để hiểu rõ và chi tiết hơn về vấn đề này bạn có thể tìm đọc và tham khảo thêm tại Quyết định 4256/QĐ-BGTVT năm 2015.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Nhà thầu xây lắp
    Công trình giao thông
    Vốn nhà nước
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn