Tổng mức đầu tư xây dựng được xác định ra sao?

Ngày hỏi:25/05/2020

Tổng mức đầu tư xây dựng được xác định ra sao? Công tác trong lĩnh vực xây dựng. Bạn Ngọc Huy có thắc mắc trên gửi về Ban biên tập mong nhận được phản hồi.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tổng mức đầu tư xây dựng được theo quy định tại Khoản 1 Điều 5 Thông tư 09/2019/TT-BXD, cụ thể như sau:

      Tổng mức đầu tư xây dựng được xác định theo một trong các phương pháp quy định tại khoản 2 Điều 5 Nghị định số 68/2019/NĐ-CP , cụ thể như sau:

      - Xác định từ khối lượng xây dựng tính theo thiết kế cơ sở, kế hoạch thực hiện dự án, biện pháp tổ chức thi công định hướng, điều kiện thực tiễn thực hiện dự án, các yêu cầu cần thiết khác của dự án và hệ thống định mức, đơn giá xây dựng, các chế độ, chính sách liên quan.

      - Xác định từ dữ liệu chi phí các công trình tương tự.

      - Xác định theo suất vốn đầu tư xây dựng công trình.

      - Kết hợp các phương pháp quy định tại điểm a, b, c khoản này.

      Lưu ý: Các phương pháp xác định từ dữ liệu chi phí các công trình tương tự và xác định theo suất vốn đầu tư xây dựng công trình chỉ sử dụng đối với công trình xây dựng phổ biến.

      Ban biên tập phản hồi thông tin.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Tổng mức đầu tư xây dựng
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn