Trường hợp áp dụng tiêu chuẩn nước ngoài trong hoạt động xây dựng

Ngày hỏi:29/03/2021

Theo quy định hiện hành thì trường hợp nào áp dụng tiêu chuẩn nước ngoài trong hoạt động xây dựng? Nhờ hỗ trợ.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Khoản 2 Điều 8 Nghị định 15/2021/NĐ-CP quy định về trường hợp áp dụng tiêu chuẩn nước ngoài trong hoạt động xây dựng như sau:

      - Trong thuyết minh thiết kế xây dựng hoặc chỉ dẫn kỹ thuật (nếu có), phải có đánh giá về tính tương thích, đồng bộ và sự tuân thủ với quy chuẩn kỹ thuật quốc gia;

      - Ưu tiên sử dụng các tiêu chuẩn nước ngoài đã được thừa nhận và áp dụng rộng rãi.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn