Xin phép xây dựng tạm

Ngày hỏi:07/07/2011
Nhà tôi là nhà tôn, vách ván gỗ, có một phần nằm trong quy hoạch lộ giới. Tôi đang tính sửa chữa, xây dựng lại cho khang trang để làm ăn nhưng không biết có được không?

    Nội dung này được Luật sư Lê Bửu Thành tư vấn như sau:

    • Về việc xây dựng công trình, nhà ở riêng lẻ trong vùng đã có quy hoạch xây dựng được duyệt và công bố nhưng chưa thực hiện, theo khoản 3 Điều 62 Luật Xây dựng thì người dân có nhà đất nằm trong trường hợp này chỉ được cấp giấy phép xây dựng tạm có thời hạn theo thời hạn thực hiện quy hoạch.

      Ông cần trực tiếp liên hệ với UBND cấp huyện để được hướng dẫn cụ thể.


    Nguồn:

    Chuyên trang Đầu tư Bất động sản CafeLand - Tạp chí điện tử Diễn đàn đầu tư
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn