Yêu cầu về bảo trì công trình xây dựng được quy định như thế nào?

Ngày hỏi:12/10/2021

Liên quan đến pháp luật về xây dựng mới nhất thì vấn đề yêu cầu về bảo trì công trình xây dựng được quy định như thế nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Yêu cầu về bảo trì công trình xây dựng được quy định như thế nào?
      (ảnh minh họa)
    • Căn cứ Điểm a Khoản 47 Điều 1 Luật Xây dựng sửa đổi 2020 quy định

      Yêu cầu về bảo trì công trình xây dựng được quy định như sau:

      - Công trình, hạng mục công trình xây dựng khi đưa vào sử dụng phải được bảo trì;

      - Quy trình bảo trì phải được chủ đầu tư tổ chức lập và phê duyệt trước khi đưa công trình, hạng mục công trình xây dựng vào sử dụng; phù hợp với mục đích sử dụng, loại và cấp công trình xây dựng, hạng mục công trình, thiết bị được xây dựng và lắp đặt vào công trình;

      - Việc bảo trì phải bảo đảm an toàn đối với con người, tài sản và công trình.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn