Khi nào phụ kiện, phụ tùng và dụng cụ được mô tả và phân loại cùng với hàng hóa được coi là một phần của hàng hóa?

Ngày hỏi:09/08/2019

Theo quy định mới thì phụ kiện, phụ tùng và dụng cụ được mô tả và phân loại cùng với hàng hóa được coi là một phần của hàng hóa khi nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 1 Điều 14 Thông tư 12/2019/TT-BCT (Có hiệu lực ngày 12/9/2019)quy định phụ kiện, phụ tùng và dụng cụ được mô tả và phân loại cùng với hàng hóa được xem là 01 phần hàng hóa trong điều kiện sau:

      - Được lập hóa đơn cùng với hàng hóa;

      - Có số lượng và trị giá phù hợp với hàng hóa theo thông lệ.

      Trên đây là 02 trường hợp mà phụ kiện, phụ tùng và dụng cụ được mô tả và phân loại cùng với hàng hóa được coi là một phần của hàng hóa.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn