RVC được tính như thế nào?

Ngày hỏi:09/08/2019

Theo tôi được biết thông tư 12 vừa được ban hành. Cho tôi hỏi RVC được tính theo công thức nào? Mong nhận được sự phản hồi sớm.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 1 Điều 8 Thông tư 12/2019/TT-BCT (Có hiệu lực ngày 12/9/2019) quy định RCV được tính theo công thức sau đây:

      RVC =

      FOB - VNM

      x 100%

      FOB

      Trong đó:

      RVC là hàm lượng giá trị khu vực được thể hiện bằng tỷ lệ phần trăm.

      VNM là trị giá nguyên liệu không có xuất xứ.

      Trên đây là cách tính RVC.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn