Thẩm quyền quyết định mua tàu biển đã qua sử dụng để phá dỡ

Ngày hỏi:23/11/2019

Chào tổ tư vấn. Hiện được biết Chính phủ vừa ban hành quy định mới về nhập khẩu, phá dỡ tàu biển đã qua sử dụng. Cho tôi hỏi: ai có thẩm quyền quyết định mua tàu biển đã qua sử dụng để phá dỡ? Chân thành cảm ơn

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Thẩm quyền quyết định mua tàu biển đã qua sử dụng để phá dỡ được quy định tại Điều 18 Nghị định 82/2019/NĐ-CP (có hiệu lực từ 30/12/2019) được quy định như sau:

      Điều 18. Thẩm quyền quyết định mua tàu biển đã qua sử dụng để phá dỡ

      Thẩm quyền quyết định đối với dự án mua tàu biển đã qua sử dụng để phá dỡ được thực hiện theo quy định của pháp luật về đầu tư.

      Trên đây là nội dung quy định về vấn đề bạn thắc mắc.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn