Thủ tục cấp lại giấy phép nhập khẩu thiết bị phát, thu - phát sóng vô tuyến điện

Ngày hỏi:21/10/2017

Thủ tục cấp lại giấy phép nhập khẩu thiết bị phát, thu - phát sóng vô tuyến điện được quy định như thế nào? Xin chào Ban biên tập, tôi là Nguyễn Bích Ngọc. Tôi đang tìm hiểu các quy định của pháp luật liên quan đến hoạt động cấp giấy phép nhập khẩu thiết bị phát, thu-phát sóng vô tuyến điện. Tôi có thắc mắc cần Ban biên tập giải đáp giúp tôi. Cho tôi hỏi, thủ tục cấp lại giấy phép nhập khẩu thiết bị phát, thu - phát sóng vô tuyến điện được quy định cụ thể ra sao? Tôi có thể tìm hiểu thông tin tại văn bản pháp luật nào? Mong nhận được sự phản hồi từ Ban biên tập. Xin cảm ơn!

Nguyễn Bích Ngọc (bichngoc*****@gmail.com)

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Theo quy định tại Khoản 2 Điều 9 Thông tư 18/2014/TT-BTTTT hướng dẫn Nghị định 187/2013/NĐ-CP đối với việc cấp giấy phép nhập khẩu thiết bị phát, thu-phát sóng vô tuyến điện do Bộ trưởng Bộ Thông tin và Truyền thông ban hành thì thủ tục cấp lại giấy phép nhập khẩu thiết bị phát, thu-phát sóng vô tuyến điện được quy định cụ thể như sau:

    - Hồ sơ cấp lại giấy phép nhập khẩu được lập thành một (01) bộ, bao gồm:

    + Đơn đề nghị cấp lại giấy phép nhập khẩu theo Mẫu 02 Phụ lục II kèm theo Thông tư này;

    + Bản sao tài liệu liên quan đến thay đổi nội dung ghi trên giấy phép nhập khẩu.

    - Hồ sơ đề nghị cấp lại giấy phép nhập khẩu gửi qua đường bưu chính hoặc nộp trực tiếp tại Cục Viễn thông. Địa chỉ, số điện thoại, số Fax của Cục Viễn thông được đăng trên trang thông tin điện tử: www.vnta.gov.vn.

    Kết quả xử lý hồ sơ cấp lại giấy phép nhập khẩu được trả ở nơi tiếp nhận hồ sơ hoặc qua đường bưu chính.

    - Thời hạn cấp lại giấy phép nhập khẩu: Trong thời hạn năm (05) ngày làm việc kể từ ngày Cục Viễn thông nhận được hồ sơ cấp lại giấy phép nhập khẩu đúng quy định, Cục Viễn thông xem xét và cấp lại giấy phép nhập khẩu theo Mẫu giấy phép nhập khẩu tại Phụ lục III kèm theo Thông tư 18/2014/TT-BTTTT.

    Trên đây là nội dung tư vấn về thủ tục cấp lại giấy phép nhập khẩu thiết bị phát, thu-phát sóng vô tuyến điện. Để biết thêm thông tin chi tiết, bạn nên tham khảo thêm tại Thông tư 18/2014/TT-BTTTT.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
Giấy phép nhập khẩu
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn