Thủ tục hải quan đối với kiện hàng hóa xuất khẩu nhóm 2 qua dịch vụ bưu chính

Ngày hỏi:30/08/2019

Thủ tục hải quan đối với kiện hàng hóa xuất khẩu nhóm 2 qua dịch vụ bưu chính được quy định như thế nào? Theo quy định mới nhất.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 5 Điều 1 Thông tư 56/2019/TT-BTC (Có hiệu lực ngày 15/10/2019) thủ tục hải quan kiện hàng hóa xuất khẩu nhóm 2 qua dịch vụ bưu chính được quy định như sau:

      - Thực hiện theo quy định đối với tờ khai hải quan giấy tại Thông tư 38/2015/TT-BTC được sửa đổi, bổ sung tại Thông tư 29/2018/TT-BTC;

      - Về kiểm tra trị giá hải quan, xử lý kết quả kiểm tra trị giá hải quan và xác định xuất xứ hàng hóa thực hiện theo quy định pháp luật về trị giá hải quan, xác định xuất xứ đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu.

      - Thủ tục hủy tờ khai hải quan theo quy định tại Điểm a.5.1, Điểm a.5.2 Khoản 1 Điều 7 Thông tư 56/2019/TT-BTC.

      Trên đây là quy định thủ tục hải quan kiện hàng hóa xuất khẩu nhóm 2 qua dịch vụ bưu chính.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT