Trách nhiệm của Bộ Tài chính trong việc cập nhật thông tin về hoạt động nhập khẩu phế liệu

Ngày hỏi:27/12/2019

Cho tôi hỏi theo quy định mới của Thủ tường chính phủ thì Bộ Tài chính có trách nhiệm gì trong việc cập nhật thông tin về hoạt động nhập khẩu phế liệu?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Trách nhiệm của Bộ Tài chính trong việc cập nhật thông tin về hoạt động nhập khẩu phế liệu
      (ảnh minh họa)
    • Căn Khoản 2 Điều 5 Quyết định 35/2019/QĐ-TTg (Có hiệu lực ngày 15/02/2020) quy định trách nhiệm của Bộ Tài chính trong việc trao đổi, chia sẻ và cập nhật thông tin có liên quan đến các hoạt động nhập khẩu phế liệu vào lãnh thổ Việt Nam như sau:

      Cung cấp thông tin lên Cổng thông tin điện tử của ngành và Cổng thông tin một cửa quốc gia các quy định, quy trình, thủ tục hải quan trong việc thực hiện nhập khẩu phế liệu từ nước ngoài vào Việt Nam.

      Chúng tôi phản hồi thông tin đến bạn.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Trách nhiệm
    Bộ Tài chính
    Cập nhật thông tin
    Nhập khẩu phế liệu
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn